Go to Top

ประกาศผลผู้ชนะเลิศรอบภูมิภาค

การแข่งขันโครงการตอบปัญหาทางวิชาการอาเซียนศึกษา รอบภูมิภาค 

 

วันเสาร์ที่ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2558 : เซ็นทรัล เฟสติวัล หาดใหญ่

ผู้ชนะเลิศรอบภูมิภาค (ภาคใต้) มีรายชื่อดังต่อไปนี้

ระดับประถมศึกษา ช่วงชั้นที่ 2 (ป.4 – ป.6)

ภาคใต้ - ประถม

ทีม อาเซียนข้ามมิติ โรงเรียนอนุบาลเทศบาลตำบลแม่ขรี

รายชื่อสมาชิก

1. ด.ช. ธนกร เพ็ชรแก้ว

2. ด.ญ. อภิชญา ไชยศรีพงศ์ไพศาล

3. อ. อนุสรณ์ ชนะพาล (อาจารย์ที่ปรึกษา)

 

ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ช่วงชั้นที่ 3 (ม.1 – ม.3)

ภาคใต้ - ม.ต้น

ทีม Inspiration โรงเรียนเวียงสุวรรณวิทยาคม

รายชื่อสมาชิก

1. ด.ญ. ซูฮาดา มะแซ

2. ด.ญ. โนรนาดีฮัน มะแด

3. อ.ชญาญ์พัฏฐ์ สิทธิศักดิ์ (อาจารย์ที่ปรึกษา)

 

ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ช่วงชั้นที่ 4 (ม.4-6)

ภาคใต้ ม.ปลาย

ทีม โรงเรียนสตรีทุ่งสง(2) โรงเรียนสตรีทุ่มสง

รายชื่อสมาชิก

1. น.ส.ศิริกานต์ ชูโชนาค

2. น.ส. ศศิธร หืดแก้ว

3. อ.มาริสา พุทธพงศ์ (อาจารย์ที่ปรึกษา)

 

วันเสาร์ที่ 8 สิงหาคม พ.ศ. 2558 : เซ็นทรัล เฟสติวัล เชียงใหม่ 

ผู้ชนะเลิศรอบภูมิภาค (ภาคเหนือ) มีรายชื่อดังต่อไปนี้

ระดับประถมศึกษา ช่วงชั้นที่ 2 (ป.4 – ป.6)

ภาคเหนือ - ประถม

ทีม TP-School โรงเรียนบ้านถ้ำพริก จ.พิษณุโลก

รายชื่อสมาชิก

1. ด.ญ. พัชราภรณ์ พาครุฑ

2. ด.ช. นพเก้า วรรณยุกต์

3. อ. วรวิทย์ มาดิษฐ์ (อาจารย์ที่ปรึกษา)

 

ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ช่วงชั้นที่ 3 (ม.1 – ม.3)

ภาคเหนือ - ม.ต้น

ทีม PP1 โรงเรียนผดุงปัญญา จ.ตาก

รายชื่อสมาชิก

1. ด.ช. ณัฐชนนท์ ตาลเงิน

2. ด.ญ. นลิน โฉมงาม

3. อ. ไสว ทัดเทียม (อ.ที่ปรึกษา)

 

ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ช่วงชั้นที่ 4 (ม.4-6)

ภาคเหนือ - ม.ปลาย

ทีม นารีรัตน์ จังหวัดแพร่ ม.ปลาย โรงเรียนนารีรัตน์ จ.แพร่

รายชื่อสมาชิก

1. นายวัชรินทร์ เบญจาธิกุล

2. น.ส. วริศรา กวาวสิบสาม

3. อ.ยุรนันท์ สถานป่า (อ.ที่ปรึกษา)

 

วันอาทิตย์ที่ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2558 : เซ็นทรัล เพลาซ่า ขอนแก่น 

ผู้ชนะเลิศรอบภูมิภาค (ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ) มีรายชื่อดังต่อไปนี้

ระดับประถมศึกษา ช่วงชั้นที่ 2 (ป.4 – ป.6)

ภาคอีสาน - ประถม

ทีม Discovery Asean โรงเรียนพรชัยวิชชาลัย จ.กาฬสินธุ์

รายชื่อสมาชิก

1. ด.ญ. ชุติกาญจน์ ลีลาอุดมลิปิ

2. ด.ญ. ชัญญานุช ชมภูวิเศษ

3. อ. สุภัตรา อัคษร (อ.ที่ปรึกษา)

 

ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ช่วงชั้นที่ 3 (ม.1 – ม.3)

ภาคอีสาน - ม.ต้น

ทีม วัฒนานุวงศ์ โรงเรียนอุดรพิทยานุกูล

รายชื่อสมาชิก

1. นายนัทพงษ์ ทองมั่น

2. ด.ช. สัณฑ์ แจ้งวัง

3. อ.อัจฉรา โชติมาภรณ์ (อ.ที่ปรึกษา)

 

ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ช่วงชั้นที่ 4 (ม.4-6)

ภาคอีสาน - ม.ปลาย

ทีม โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

รายชื่อสมาชิก

1. นายไทรัฐ ไชยา

2. นายพัชรพล สุวรรณเขต

3. อ.ธิกานดา ศรีสาคร (อ.ที่ปรึกษา)

 

วันเสาร์ที่ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2558 : เซ็นทรัลเวิลด์ กรุงเทพฯ 

ผู้ชนะเลิศรอบภูมิภาค (ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ) มีรายชื่อดังต่อไปนี้

ระดับประถมศึกษา ช่วงชั้นที่ 2 (ป.4 – ป.6)

ภาคกลาง - ประถม

ทีม Udom 4 โรงเรียนอุดมวิทยา จ.ราชบุรี

รายชื่อสมาชิก

1. ด.ช. เศรษฐ์สิริ สิริธนาดล

2. ด.ช. โชติวรุตม์ พรพงศ์ภาณุรัฐ

3. อ. วิเชษฐ เขตวิระการณ์

 

ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น ช่วงชั้นที่ 3 (ม.1 – ม.3)

ภาคกลาง - ม.ต้น

ทีมเนย แอนด์ แม็ก โรงเรียนสามเสนวิทยาลัย กรุงเทพฯ

รายชื่อสมาชิก

1. ด.ญ. กนกวรรณ สาริพันธ์

2. ด.ช. นราวิทย์ ส้มดี

3. อ.ณัฏฐ์ชฎิล มาอิ่นแก้ว

 

ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ช่วงชั้นที่ 4 (ม.4-6)

ภาคกลาง - ม.ปลาย

ทีมคุณพระช่วย โรงเรียนสามเสนวิทยาลัย กรุงเทพฯ

รายชื่อสมาชิก

1. นายวิษณุ เพราะพืช

2. น.ส. สุจิตราภรณ์ ประสานทอง

3. อ. ปรินทร์ ทองเผือก

 

ผู้ชนะเลิศแต่ละภูมิภาคจะได้รับการติดต่อจากเจ้าหน้าที่ต่อไป